11/04/2018  |  106
Xin chào luật sư, Cảm phiền luật sư tư vấn giúp về vấn đề tôi muốn ly hôn với chồng, khi tôi và chồng tôi đang có 1 bé gái gần 12 tháng, khi công việc của cả 2 đều không ổn định. Mà cuộc sống 2 vợ chồng cũng không được hạnh phúc. Chồng tôi thì hay bỏ bê vợ con. Và tôi muốn giành được quyền nuôi con thì có bao nhiêu phần trăm thắng? 
 
gianh quyen nuoi con

Rất mong nhận được lời giải đáp từ luật sư! Xin cảm ơn!

Trả lời:
Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi đến ban luật sư của chúng tôi, chúng tôi xin đưa ra giải đáp cho bạn như sau:

1. Cơ sở pháp lý:
- Luật hôn nhân gia đình 2014.

2. Luật sư tư vấn:
Theo quy định tại Khoản 3 Điều 81 Luật hôn nhân và gia đình 2014 thì sẽ được giao cho mẹ nuôi trực tiếp:

'' 3. Con dưới 36 tháng tuổi được giao cho mẹ trực tiếp nuôi, trừ trường hợp người mẹ không đủ điều kiện để trực tiếp trông nom, chăm sóc, nuôi dưỡng, giáo dục con hoặc cha mẹ có thỏa thuận khác phù hợp với lợi ích của con.''

Như vậy, Nếu bạn không từ chối quyền nuôi con, con gái bạn sẽ được Tòa án quyết định trao quyền nuôi con cho bạn vì con bạn gần 12 tháng tuổi. 
 
Còn điều gì vướng mắc hãy liên hệ ngay với chúng tôi, để được giải đáp cụ thể.
Sưu tầm

Những tin cũ hơn

Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây